• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
தென் கொரிய அரசுத் தலைவர் மீதான குற்றச்சாட்டு பற்றிய தீர்மானம் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது
  2017-03-10 11:36:02  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

தென்கொரிய அரசுத் தலைவர் பார்க் ஜியுன் ஹைய் மீதான குற்றச்சாட்டு பற்றிய தீர்மானத்தை ஏற்றுக்கொண்டுள்ளதாக அந்நாட்டின் அரசியல் அமைப்புச் சட்ட நீதிமன்றம் மார்ச் 10-ஆம் நாள் அறிவித்தது. இதனால், தென் கொரிய அரசியல் அமைப்புச் சட்டத்தின் வரலாற்றில் ஊழல் குற்றச்சாட்டினால் பதவியிலிருந்து விலகிய முதல் அரசுத் தலைவராக, பார்க் ஜியுன் ஹைய் மாறியுள்ளார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இது குறித்து, அரசியல் அமைப்புச் சட்ட நீதிமன்றத்தின் தற்காலிக தலைவர் லீ ஜுங்க் மீ கூறுகையில், இந்நீதிமன்றத்தைச் சேர்ந்த 8 நீதிபதிகளும் இத்தீர்மானத்தை ஏற்றுக்கொண்டுள்ளனர் என்றார். விதிகளின்படி, பார்க் ஜியுன் ஹைய் அரசுத் தலைவர் பதவியிலிருந்து விலக வேண்டும். அரசுத் தலைவர் பதவியை இழந்ததால், குற்றவியல் வழக்கு விசாரணையிலிருந்து விலக்கு கோரும் உரிமையையும் அவர் இழந்தார். மேலும், தென் கொரியாவில் 60 நாட்களுக்குள் பொதுத் தேர்தல் நடக்கும்.

1 2
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040