• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
சீன-அமெரிக்க உறவு பற்றி சீன வெளியுறவு அமைச்சரின் கருத்து
  2017-03-19 13:47:33  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

சீன வெளியுறவு அமைச்சர் வாங் யீ 18ஆம் நாள் பெய்ஜிங்கில் அமெரிக்க வெளியுறவு அமைச்சர் ரேக்ஸ் திலேர்சனைச் சந்தித்துரையாடினார். இதற்கு பின் நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் வாங் யீ பேசுகையில், இரு தரப்பின் கூட்டு முயற்சியுடன், இரு நாட்டுறவு ஆக்கப்பூர்வமாக வளர்ச்சியடைந்து வருகிறது என்று தெரிவித்தார். கடந்த திங்கள் இரு நாட்டு அரசுத் தலைவர்கள் தொலைபேசி மூலம் தொடர்பு கொண்டு பேசியது, இரு நாட்டுத் தலைவர்களின் பரிமாற்றம் மற்றும் இரு நாட்டுறவின் வளர்ச்சிக்குரிய அடுத்த காலக் கட்டத்திற்கு அடிப்படையிட்டுள்ளது என்றும் வாங் யீ தெரிவித்தார்.

கொரியத் தீபகற்ப அணு ஆற்றல் பிரச்சினை, ஆப்கான், சிரியா உள்ளிட்ட பிரதேசப் பிரச்சினைகளில் தொடர்பு மற்றும் ஒத்துழைப்பை தொடர்ந்து வலுப்படுத்தி, தொடர்புடைய பிரச்சினைகளின் தீர்வுப் போக்கினை முன்னேற்ற இரு தரப்பும் ஒப்புக்கொண்டுள்ளன. ஐ.நா, 20 நாடுகள் குழு, ஆசிய-பசிபிக் பொருளாதார மற்றும் ஒத்துழைப்பு அமைப்பு உள்ளிட்ட பலதரப்பு அமைப்பு முறையின் கீழ் தொடர்பு மற்றும் ஒருங்கிணைப்பை நிலைநிறுத்த இரு தரப்பும் ஒப்புக்கொண்டுள்ளதாக வாங் யீ தெரிவித்தார்.

உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• பிரிக்ஸ் நாடுகளின் புதிய வளர்ச்சி வங்கி தொடங்கி  2 ஆண்டுகள் நிறைவு
• டீசல் பயன்பாட்டைக் குறைக்க தொடரியில் சூரிய தகடு
• ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்து பிரிட்டன் விலகுவதற்கான 2ஆவது சுற்று பேச்சுவார்த்தை முடிவு
• ஈரான்:அணு ஆற்றல் உடன்படிக்கை பற்றி பேச்சுவார்த்தை மீண்டும் நடத்தாது
• இந்தியாவின் புதிய குடியரசுத் தலைவர் ராம்நாத் கோவிந்த்
• சீன-கத்தார் வெளியுறவு அமைச்சர்கள் சந்திப்பு
• பிரதேசப் பன்முகப் பொருளாதாரக் கூட்டாளி உறவுக்கான 19வது பேச்சுவார்த்தை
• ஆசிய பொருளாதார வளர்ச்சி பற்றிய மதிப்பீடு
• முதலாவது சீன-அமெரிக்கப் பன்முகப் பொருளாதாரப் பேச்சுவார்த்தை
• பாலஸ்தீன அரசுத் தலைவருடன் பேச்சுவார்த்தை
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040