• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
மது நகரான ஷோ சிங்
  2017-03-28 16:21:43  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

ஷோ சிங் மது சீனா மட்டுமல்ல உலகளவிலும் புகழ் பெற்றுள்ளது. உலகில் மது வகைகள் மூன்றாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளன. அதாவது, அரிசி மது, பீர் மற்றும் ஒயின். அவற்றில், அரிசி மது மட்டும் சீனாவில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாகும். சீனாவின் அரிசி மது தயாரிப்பில் ஷோ சிங் முதலிடத்தை வகிக்கும் என்பதில் ஐயமில்லை.

தரம் மிக்க ஒட்டு அரிசியால் ஷோ சிங் மது தயாரிக்கப்படுகிறது. நீர், மது தயாரிப்புக்கு ரத்தம் போலவே அரியதாக இருக்கும். அதனால், ஷோ சிங் மது தயாரிப்பில் நீரின் பயன்பாடு மிகவும் முக்கியமானது. ஷோ சிங் நகரின் தென் மேற்கிலுள்ள ஏரியின் நீரால் தான் ஷோ சிங் மது தயாரிக்கப்பட்டது. வேறு நீரைப் பயன்படுத்தினால், ஷோ சிங் மது கூற முடியாது. கடந்த சில ஆண்டுகளில் வெளிநாட்டு வணிகர்கள் பலர் ஷோ சிங் நகருக்கு வந்து மது தயாரிப்பின் முழு செயல்முறையைப் படமெடுத்தனர். பின்னர் தங்கள் நாட்டுக்குத் திரும்பி அதே மாதிரியில் மது தயாரிக்க முயற்சி செய்தனர். ஆனால், ஒரே முறையில் தயாரிக்கப்பட்டாலும், அதன் சுவையோ, ஷோ சிங் மதுவுடன் ஒப்பிடும் போது, வேறு மாதிரியிலானது. ஏரி நீர் தான் அதற்கான காரணமாகும்.

1 2 3 4 5
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• 2017ஆம் ஆண்டின் உலக எரியாற்றல் வினியோகம்
• சீனாவின் பாலியெஸ்ட்டர் நூல் மீது இந்தியாவின் பொருள் குவிப்பு விற்பனை எதிரான விசாரணை
• இந்திய எல்லை பாதுகாப்புப் படையின் செயல் குறித்து சீனாவின் கருத்து
• ஹாங்காங் தாய்நாட்டுக்குத் திரும்பிய 20ஆவது ஆண்டின் போது ஷிச்சின்பீங்கின் கருத்து
• கோடைக்காலத் தாவோஸ் கருத்தரங்கில் பங்கேற்கும் விருந்தினர்கள் வருகை
• உலகப் பொருளாதாரத் தலைவருடன் லீக்கெச்சியாங் சந்திப்பு
• டிரம்ப் அரசு முன்வைத்த குடியேற்றத் தடையின் ஒரு பகுதிக்கு அனுமதி
• கிரிக்கெட்டில் இந்திய அணி புதிய சாதனை
• ஹாங்காங், தாய்நாட்டுடன் இணைந்த 20ஆவது ஆண்டு நிறைவுக்கான சாதனைகளின் கண்காட்சி
• சீனாவின் லாங்மார்ச்-5 ஏவூர்தியின் 2ஆவது பரி சோதனை ஏவுகலன்
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040