• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
மது நகரான ஷோ சிங்
  2017-03-28 16:21:43  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

ஷோ சிங் மது சீனா மட்டுமல்ல உலகளவிலும் புகழ் பெற்றுள்ளது. உலகில் மது வகைகள் மூன்றாகப் பிரிக்கப்பட்டுள்ளன. அதாவது, அரிசி மது, பீர் மற்றும் ஒயின். அவற்றில், அரிசி மது மட்டும் சீனாவில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாகும். சீனாவின் அரிசி மது தயாரிப்பில் ஷோ சிங் முதலிடத்தை வகிக்கும் என்பதில் ஐயமில்லை.

தரம் மிக்க ஒட்டு அரிசியால் ஷோ சிங் மது தயாரிக்கப்படுகிறது. நீர், மது தயாரிப்புக்கு ரத்தம் போலவே அரியதாக இருக்கும். அதனால், ஷோ சிங் மது தயாரிப்பில் நீரின் பயன்பாடு மிகவும் முக்கியமானது. ஷோ சிங் நகரின் தென் மேற்கிலுள்ள ஏரியின் நீரால் தான் ஷோ சிங் மது தயாரிக்கப்பட்டது. வேறு நீரைப் பயன்படுத்தினால், ஷோ சிங் மது கூற முடியாது. கடந்த சில ஆண்டுகளில் வெளிநாட்டு வணிகர்கள் பலர் ஷோ சிங் நகருக்கு வந்து மது தயாரிப்பின் முழு செயல்முறையைப் படமெடுத்தனர். பின்னர் தங்கள் நாட்டுக்குத் திரும்பி அதே மாதிரியில் மது தயாரிக்க முயற்சி செய்தனர். ஆனால், ஒரே முறையில் தயாரிக்கப்பட்டாலும், அதன் சுவையோ, ஷோ சிங் மதுவுடன் ஒப்பிடும் போது, வேறு மாதிரியிலானது. ஏரி நீர் தான் அதற்கான காரணமாகும்.

1 2 3 4 5
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040