• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
சீனா, நாணய மாற்று விகிதத்தைக் கட்டுப்படுத்தும் நாடு அல்ல
  2017-04-15 17:02:27  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   
பன்னாட்டுப் பொருளாரம் மற்றும் நாணய மாற்று விகிதக் கொள்கை அறிக்கையை அமெரிக்க நிதி அமைச்சகம் 14ஆம் தேதி வெளியிட்டது. சீனா உள்பட அதன் முக்கிய வர்த்தகக் கூட்டுறவு நாடுகள் சமனற்ற வர்த்தக மேம்பாட்டுக்காக நாணய மாற்று விகிதத்தைக் கட்டுப்படுத்தவில்லை என்றும், ஆனால், சீனா, ஜப்பான், ஜெர்மனி, தென் கொரியா உள்ளிட்ட 6 பொருளாதாரச் சமூகங்கள் மாற்று விகிதக் கொள்கைக்கான கண்காணிப்பு பட்டியலில் தொடர்ந்து சேர்க்கப்பட்டிருக்கும் என்றும் இவ்வறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அமெரிக்காவுடனான வர்த்தகத்தில் ஒரு பொருளாதாரச் சமூகத்தின் மிகைத் தொகை 2000 கோடி அமெரிக்க டாலருக்கு மேல் இருப்பது, அதன் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தி மதிப்பில் நடப்புக் கணக்கிலுள்ள மிகைத் தொகை குறைந்தது 3 விழுக்காடு வகிப்பது, மாற்று விகிதச் சந்தையில் தொடர்ந்து ஒரு சார்பாக தலையிடுவது ஆகிய மூன்று வரையறைகளுடனும் தொடர்புடையது என்றால், அதனுடன் அமெரிக்கா பேச்சுவார்த்தை நடத்தி, பழிவாங்கும் நடவடிக்கையை மேற்கொள்ள வாய்ப்புள்ளது. இவற்றில் இரண்டு வரையறைகளுக்குப் பொருந்தினால், அது அமெரிக்காவின் குறிப்பிட்ட கண்காணிப்புப் பட்டியலில் வைக்கப்படும். (வான்மதி)

உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040