• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
கொரிய தீபகற்பத்தில் அணு ஆயுதமின்மை பற்றி சீனா கருத்து
  2017-04-17 18:37:09  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   
அமைதி வழிமுறையில் கொரிய தீபகற்பத்தில் அணு ஆயுதமின்மையை நனவாக்குவது, சரியான திசையாகும். தொடர்புடைய பல்வேறு தரப்புகளின் நலனுக்கும் இது பொருத்தமானது என்று சீன வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் லூ காங் 17ஆம் நாள் பெய்ஜிங்கில் தெரிவித்துள்ளார்.

அணு ஆயுதங்களை அதிகரிக்கும் வட கொரியாவின் செயலைத் தடுத்து, கொரிய தீபகற்பத்தில் அணு ஆயுதமின்மையை நனவாக்குவது என்பது அமெரிக்காவின் அடிப்படை நோக்கமாகும். தற்போதைய நிலைமை தொடரக் கூடாது. பிரச்சினையைத் தீர்க்கும் வகையில், ஆயுதங்களைத் தவிர்த்து அனைத்து அமைதியான வழிமுறைகளிலும் முயற்சிக்க வேண்டும் என்று அமெரிக்க அரசுத் தலைவரின் தேசிய பாதுகாப்பு விவகாரத்துக்கான உதவியாளர் ஹெர்பெர்ட் மைக்மாஸ்டர் 16ஆம் நாள் தெரிவித்திருந்தார். அவரது கூற்று தொடர்பான கேள்விக்குப் பதிலளிக்கையில், பேச்சுவார்த்தை மூலம் அமைதி வழிமுறையில் கொரிய தீபகற்பத்தில் அணு ஆயுதமின்மையை நனவாக்கி, அதன் அமைதியைப் பேணிகாப்பது, இப்பிரச்சினைக்கான ஒரேயொரு தீர்வாகும் என்று லூ காங் குறிப்பிட்டார்.(வான்மதி)

உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• ஆப்கானிஸ்தான் தேசிய அமைதி போக்கு
• ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்து பிரிட்டன் விலகுவது பற்றிய தீர்மானம்
• சியோல் நகரில் தாட் பரவலை எதிர்க்கும் பேரணி நடைபெற்றது
• உலக வறுமை ஒழிப்பு பற்றிய கருத்தரங்கு
• ஐ.நா தலைமைச் செயலாளர் அன்டோனியோ குத்ரெஸுடனான சந்திப்பு
• அமெரிக்க வெளியுறவு அமைச்சருடனான சிந்திப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய அமெரிக்காவின் கருத்து
• சீனப் பொருளாதார அமைப்பு முறை சீர்திருத்தத்தின் முக்கிய அம்சங்கள்
• சிரியா மீதான இராணுவ தாக்குதலில் பிரிட்டன் கலந்து கொள்ளும் வாய்ப்புள்ளது
• சீனாவில் ஊழல் ஒழிப்புப் பணி
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040