• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
சீன-இந்திய பேச்சுவார்த்தைக்கு படையின் வெளியேற்றம் அடிப்படை
  2017-07-10 18:32:56  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   
எல்லை பாதுகாப்பு படைப்பிரிவை இருநாட்டு எல்லையின் இந்திய பக்கத்துக்கு அழைக்குமாறு இந்தியாவிடம் சீனா மீண்டும் கோரிக்கை விடுத்துள்ளது. சாராம்ச ரீதியான தொடர்பு மற்றும் பேச்சுவார்த்தை இருதரப்பும் நடத்துவதற்கு முன்நிபந்தனையும் அடிப்படையும் அதுவாகும். இந்தியத் தரப்பு இதற்காக உண்மையான முயற்சிகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் என சீனா விரும்புவதாக சீன வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் கெங் ஷுவாங் 10ஆம் நாள் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

சட்டவிரோதமாக சீனாவுக்குள் நுழைந்த இந்திய எல்லை பாதுகாப்புப் படையினர் கூடாரங்களை அமைக்கத் தொடங்கியதாக தகவல் வெளியானது. இருதரப்பும் தூதாண்மை வழிமுறையில் இப்பிரச்சினையை தீர்க்க முடியுமா என்ற கேள்விக்குப் பதிலளிக்கையில், இத்தகவல் உண்மையாக இருந்தால், இந்தியாவின் இச்செயல் சீன-இந்திய எல்லையிலுள்ள சிக்கிம் பகுதியின் நிகழ்வு நிலையை வேண்டுமென்றே சீர்குலைக்கும் நோக்கத்தைத் தான் நிரூபிக்கும். இந்நிலையில் தூதாண்மை வழிமுறை பயன் இல்லை. ஆனால் இந்திய தரப்பு நடைமுறைக்கு ஏற்ற நடவடிக்கையை மேற்கொண்டால் தூதாண்மை வழிமுறையில் தடையில்லை. தற்போது சர்வதேச உறவுக்கான அடிப்படை விதியையும் சர்வதேச ஒழுங்கு முறையையும் இந்தியா அத்துமீறி, எல்லை பகுதியின் அமைதியைச் சீர்குலைத்துள்ளது. இந்தியப் படையினர் தங்கள் பகுதிக்கு உடனடியாகத் திரும்புமாறு சீனா கோருவதாக கெங் ஷுவாங் கூறினார்.(வான்மதி)
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040