• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
பெட்ரோலிய விலை பற்றி ஓபெக் அமைப்பின் தலைமைச் செயலாளரின் கருத்து
  2017-07-13 09:42:30  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

பெட்ரோலியக் கையிருப்பு அளவு மேலும் குறையும் என்றும், இவ்வாண்டின் பிற்பாதியில் பெட்ரோலிய விலை உயரும் என்றும் ஓபெக் எனும் பெட்ரோலிய ஏற்றுமதி நாடுகள் அமைப்பின் தலைமைச் செயலாளர் முகமது பார்கின்டோ கருத்து தெரிவித்துள்ளார்.

12ஆம் நாள் துருக்கியின் இஸ்தான்பூலில் நடைபெற்ற 22ஆவது உலக பெட்ரோலிய மாநாட்டில் அவர் இதைத் தெரிவித்தார். இவ்வாண்டின் முற்பாதியில் பெட்ரோலியச் சந்தை நிலைமை மிகவும் சிக்கலாக இருந்தது. பெட்ரோலிய உற்பத்தி குறைப்பு உடன்படிக்கையைப் பல்வேறு தரப்புகள் உறுதியாகச் செயல்படுத்தியுள்ளன. பெட்ரோலிய தேவை மீதான காலமுறை குறைப்பு, ஓபெக் அமைப்புக்கு அப்பால் உள்ள பெட்ரோலிய உற்பத்தி நாடுகளின் வினியோகம் உயர்வு ஆகியவை காரணமாக, ஓபெக் அமைப்பின் உறுப்பு நாடுகளுக்கு பாதிப்பு ஏற்படுள்ளது. இது, உலக பெட்ரோலியச் சந்தையின் நிதானத்தைக் கடுமையாக பாதித்துள்ளது என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

மந்தமான நிலையில் இருக்கும் பெட்ரோலிய விலையின் உயர்வைத் தூண்டும் வகையில், ஓபெக் அமைப்பின் உறுப்பு நாடுகளும், இவ்வமைப்புக்கு அப்பால் உள்ள பெட்ரோலிய உற்பத்தி நாடுகளும் கடந்த ஆண்டு உருவாக்கிய உற்பத்தி குறைப்பு உடன்படிக்கையை உறுதியாக செயல்படுத்த வேண்டும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார். (மீனா)

உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040