• சீனப் புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டம்• 外国人在中国
நிகழ்ச்சி நிரல்
ஒலிபரப்பு நேரம்
China Radio International
செய்திகள்
வெளிநாட்டுச் செய்திகள்
செய்தித் தொகுப்பு

இன்பப் பயணம்

பண்பாடும் கதையும்

சமூக வாழ்வு

அறிவியல் உலகம்

சீன தேசிய இன குடும்பம்

நல வாழ்வுப் பாதுகாப்பு

விளையாட்டுச் செய்திகள்
(GMT+08:00) 2006-08-27 19:40:57    
சீன-நேபாள எல்லைக்குச் செல்லும் சிங்காய்-திபெத் ரெயில்பாதை

cri

சிங்காய்-திபெத் ரெயில் பாதை, இறுதியில் சீன-நேபாள எல்லைக்குச் செல்லும் என்று திபெத் தன்னாட்சிப் பிரதேசத்தின் தலைவர் Xiang Ba Ping Cuo கூறியுள்ளார். இன்று லாசாவில் நேபாளத்தின் துணை தலைமையமைச்சரும் வெளியுறவு அமைச்சருமான K.P. Sharma Oliஐச் சந்தித்துரையாடிய போது அவர் இவ்வாறு குறிப்பிட்டார். சிங்காய்-திபெத் ரெயில்பாதையின் முதலாவது கிளி, அடுத்த ஆண்டில் கட்டியமைக்கப்படத் துவங்கும். திபெத்தின் இரண்டாவது பெரிய நகரான சிகாச்சே செல்லும். மூன்றாண்டுகளில் இது கட்டிமுடிக்கப்படவுள்ளது. சீன-நேபாள எல்லையிலிருந்து 400 கிலோமீட்டருக்கு அதிகமான தொலைவில் சிகாச்சே நகரம் அமைந்துள்ளது. இதுவும் ரெயில்பாதையால் இணைக்கப்படும். திபெத்துக்கும் தென்னாசிய நாடுகளுக்குமிடையிலான பொருளாதார தொடர்பை இது விரைவுபடுத்தும் என்று அவர் சொன்னார். ரெயில்பாதை, சீன-நேபாள எல்லைக்குச் செல்ல வேண்டும் என்று நேபாள அரசும் விரும்புகின்றது. தவிரவும், சீனாவுடன் இணைந்து இதை நனவாக்க விரும்புவதாக, Oli தெரிவித்தார்.