• சீனப் புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டம்• 外国人在中国
நிகழ்ச்சி நிரல்
ஒலிபரப்பு நேரம்
China Radio International
செய்திகள்
வெளிநாட்டுச் செய்திகள்
செய்தித் தொகுப்பு

இன்பப் பயணம்

பண்பாடும் கதையும்

சமூக வாழ்வு

அறிவியல் உலகம்

சீன தேசிய இன குடும்பம்

நல வாழ்வுப் பாதுகாப்பு

விளையாட்டுச் செய்திகள்
(GMT+08:00) 2008-07-31 18:34:08    
வெளிநாட்டில் நலவுதவிப் பயணம்

cri

ஹங்கேரி மற்றும் பல்கேரிய அரசுகளின் அழைப்பை ஏற்று, சீனாவின் சிச்சுவான் நிலநடுக்கத்தால் பாதிக்கப்பட்ட பிரதேசங்களைச் சேர்ந்த சுமார் 100 மாணவர்கள் ஆகஸ்டு திங்கள் 4ம் நாள் தொடக்கம் 25ம் நாள் வரை இவ்விரு நாடுகளில் நலவுதவிப் பயணம் மேற்கொள்வர். இன்று பெய்சிங்கில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் சீன வெளியுறவு அமைச்சின் செய்தித் தொடர்பாளர் லியு சியான்சௌ இதைத் தெரிவித்தார்.

சீனாவுடன் பாரம்பரிய நட்புறவைக் கொண்ட ஹங்கேரியும் பல்கேரியாவும், நவ சீனாவுடன் மிக முன்னதாக தூதாண்மை உறவை நிறுவிய நாடுகளாகும். இரு நாட்டு அரசுகளின் இந்த அழைப்பு, இரு நாட்டு மக்களுக்கும் சீன மக்களுக்குமிடையிலான நட்புறவை முழுமையாக வெளிப்படுத்தியுள்ளது. இது குறித்து, சீனா நன்றியும் பாராட்டும் தெரிவித்தது என்று லியு சியான்சௌ கூறினார். இரு நாட்டு மக்கள் குறிப்பாக இளைஞர்களிடை பரஸ்பரப் புரிந்துணர்வு மற்றும் நட்புறவை, இந்த நலவுதவி நடவடிக்கை மேலும் அதிகரித்து, இரு தரப்புறவின் ஆழமான வளர்ச்சியை முன்னேற்றும் என்று அவர் நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.