• சீனப் புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டம்• 外国人在中国
நிகழ்ச்சி நிரல்
ஒலிபரப்பு நேரம்
China Radio International
செய்திகள்
வெளிநாட்டுச் செய்திகள்
செய்தித் தொகுப்பு

இன்பப் பயணம்

பண்பாடும் கதையும்

சமூக வாழ்வு

அறிவியல் உலகம்

சீன தேசிய இன குடும்பம்

நல வாழ்வுப் பாதுகாப்பு

விளையாட்டுச் செய்திகள்
(GMT+08:00) 2009-08-18 20:33:38    
தலாய் லாமாவின் மற்றொரு பொய் கூற்று

cri

கூறப்படும் திபெத்-ஹான் சர்வதேச விவாதக் கூட்டத்தில், தேசிய இன உறவைச் சீர்குலைக்கும் பங்கை சீன அரசு ஆற்றியதாக தலாய் லாமா கருத்து தெரிவித்தார். இந்தக் கருத்துக்கு எந்த ஆதாரம் இல்லை. தலாய் லாமா மீண்டும் பொய் கூற்று உரைக்கிறார் என்று சின்குவா செய்தி நிறுவனம் 18ம் நாள் வெளியிட்ட கட்டுரை ஒன்று சுட்டிக்காட்டியது.

வரலாற்றை மீளாய்வு செய்யும் போது, திபெத்-ஹான் இனங்களிடை முரண்பாடுகளை தொடர்ந்து உருவாக்குவது தலாய் லாமாவின் நோக்கமாகும். இதற்கு மாறாக, சோஷியலிசக் குடும்பத்தைச் சேர்ந்த பல்வேறு தேசிய இனங்களிடையில் ஒற்றுமையும் இணக்கமும் நட்புறவும் இருப்பதாக, சீன அரசு வலியுறுத்துகிறது என்று கட்டுரை கூறுகிறது.

14வது தலாய் லாமாவும் அவரது கூறப்படும் தொலை அயல் நாட்டு அரசும், திபெத் இன மக்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்த முடியாது என கட்டுரை கருகிறது.