• சீனப் புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டம்• 外国人在中国
நிகழ்ச்சி நிரல்
ஒலிபரப்பு நேரம்
China Radio International
செய்திகள்
வெளிநாட்டுச் செய்திகள்
செய்தித் தொகுப்பு

இன்பப் பயணம்

பண்பாடும் கதையும்

சமூக வாழ்வு

அறிவியல் உலகம்

சீன தேசிய இன குடும்பம்

நல வாழ்வுப் பாதுகாப்பு

விளையாட்டுச் செய்திகள்
(GMT+08:00) 2009-08-26 11:46:49    
Hai Kou நகரில் தொழில் நடத்தும் இளைஞர்கள்

cri

Lin Xiao Juan என்பவர், 2006ஆம் ஆண்டு Hai Nan பொருளாதார தொழில் நுட்பக் கல்லூரியிலிருந்து பட்டம் பெற்றார். 2007ஆம் ஆண்டு Hai Kou நகரில் அழகு சாதன பொருட்கள் கடை ஒன்றை அவர் திறந்தார். வாடிக்கையாளர் பொருட்களை வாங்கும் போது, கடை மற்றும் உற்பத்திப் பொருட்களின் மதிப்பில் கவனம் செலுத்துவதாக Lin Xiao Juan கூறினார்.

குறுகிய ஒரு மணி நேரத்துக்குள், அதிக வாடிக்கையாளர்கள் இக்கடைக்கு வந்தனர் என்பதை செய்தியாளர் கண்டார். Lin Xiao Juan உள்ளிட்ட 6 பணியாளர்கள் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக அங்கே இருந்தனர்.

Lin Xiao Juan நம்பிக்கை ஆர்வமுடையவர். சொந்தத் தொழில் நடத்தி, ஒரு உரிமையாளராக மாறுவது என்பது அவரது கனவு. எனவே பல்கலைக்கழகத்தில் அவர் சந்தைப்படுத்தல் துறையைத் தெரிவு செய்தார். இக்கடையைத் திறப்பதற்கான நிதிப் பற்றாக்குறை பிரச்சினை, அவரது கனவை நனவாக்கும் முயற்சியை தடை செய்யவில்லை.

இன்னல்களை எதிர்நோக்கி, தன்னம்பிக்கை கொண்டால், அது வெற்றியாகும் என்றும், தொடர்ந்து தனது லட்சியத்தில் ஊன்றி நிற்பது, வெற்றியாகும் என்றும் அவர் கருதி, தன்னைத்தானே ஊக்குவித்தார்.

தற்போது, Lin Xiao Juanவின் கடை, சுமூகமாக வளரும் பாதையில் நடைபோட்டுள்ளது. அவருக்கு புதிய குறிக்கோள் உண்டு. தமது அழகு சாதன பொருட்கள் கடையை, தரமிக்க தொழில் சின்ன தொடராக உருவாக்குவது என்பது அவரது இப்புதிய குறிக்கோளாகும்.

Lin Xiao Juanஐப் போல், வேலை இழந்த தொழிலாளி Li Yuan, தொழில் நடத்தும் கனவைக் கொண்டுள்ளார். தனது கனவை நிறைவேற்ற, Hai Kou நகரின் அரசு முதலீடு செய்த, Xin Hong Mao தொழில் முறை திறன் பயிற்சி மையத்தின் இலவசப் பயிற்சி வகுப்பில் அவர் கலந்து கொண்டார். தற்போது, பத்து நாள் நீடித்த பயிற்சியை Li Yuan முடித்து, தொழில் நடத்தும் கருத்து, தொழில் நடத்தும் திட்டம் தொடர்பான பயிற்சி மூலம், தொழில் நடத்துதல் பற்றிய திட்டத்தை எழுதிமுடித்தார். மேலும் முக்கியமானது, சர்வதேச உழைப்பாளர் அமைப்பும் சீன தொழிலாளர் நலன் மற்றும் சமூக காப்புறுதி அமைச்சகமும் வழங்கும் SYB பயிற்சி சான்றிதழைப் பெற்றார். தலைசிறந்த மாணவரான அவர், இச்சான்றிதழைக் கொண்டு, தொழில் நடத்துவதற்கான சீன அரசின் கடனையும், வரி வசூலிப்பு தொடர்பான சலுகையையும், ஆதரவையும் பெற முடியும். தொழில் நடத்துதல் தொடர்பான இலவசப் பயிற்சி, அரசால் உருவாக்கப்பட்டுள்ள தொழில் நடத்துதல் மேடை, சிறு தொகை கடன் ஆகியவற்றின் மூலம், எந்த நிதித்தொகையும் செலுத்தாமல், Li Yuan தொழில் நடத்த முடியும்.

பயிற்சியில் பலவற்றைக் கற்றுக்கொண்டுள்ளதாகவும், கற்றுக்கொண்டதை பணியில் பயன்படுத்த வேண்டும் என விரும்புவதாகவும் அவர் கூறினார்.

கடந்த மே திங்கள் 15ஆம் நாள், Li Yuan, Hai Kou நகரின் Chun Yuan வணிக மையத்துக்கு வந்து, வேலை இழந்தோர், பல்கலைக்கழகப் பட்டதாரிகள் உள்ளிட்ட மாணவர்கள் ஆகியோருக்கென நடைபெற்ற வேலைவாய்ப்பு முகாமில் கலந்து கொண்டார். இங்கே, Li Yuan 50 ஆயிரம் யுவானை செலுத்தினால்தான், Chun Yuan வணிக மையத்தின் எந்த கடையையும் நடத்தலாம். கடையின் அனைத்து சாதனங்களையும், விற்கப்படும் சரக்குகளையும் Chun Yuan வணிக மையம் வழங்குகிறது. அவர் திங்களுக்கு குறைந்தது 2 ஆயிரம யுவான் வருமானம் பெறலாம். இங்கே தற்சார்பாக தொழில் நடத்தும் பாதையில் அவர் காலடியெடுத்து வைக்க உள்ளார்.

"தான் மிகவும் மகிழ்ச்சி அடைவதாகவும், இங்கே தனது கனவை நிறைவேற்ற வேண்டும் என விரும்புவதாகவும்"அவர் கூறினார்.

தொழில் நடத்தல் பயிற்சி, சிறிய தொழில் நிறுவனங்களின் உரிமையாளர்களுக்கான பயிற்சி, தொழில் நடத்துவதை ஆதரிக்க சிறு தொகை உத்தரவாத கடன் உள்ளிட்ட நடவடிக்கைகள் Hai Kou நகரில் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன. இனிமேல், தத்தமது கனவை நனவாக்க, Lin Xiao Juan மற்றும் Li Yuanஐப் போல், மேலதிக மக்கள் தற்சார்பாக தொழில் நடத்தும் வரிசையில் சேர்வர்.