• சீனப் புத்தாண்டுக் கொண்டாட்டம்• 外国人在中国
நிகழ்ச்சி நிரல்
ஒலிபரப்பு நேரம்
China Radio International
செய்திகள்
வெளிநாட்டுச் செய்திகள்
செய்தித் தொகுப்பு

இன்பப் பயணம்

பண்பாடும் கதையும்

சமூக வாழ்வு

அறிவியல் உலகம்

சீன தேசிய இன குடும்பம்

நல வாழ்வுப் பாதுகாப்பு

விளையாட்டுச் செய்திகள்
(GMT+08:00) 2007-02-26 11:39:13    
மனிதர்களின் எண்ணங்களை அறியும் மூளை வரிமம்

cri

ஆனால் இத்தகைய நினைப்பதை அப்படியே அச்சரம் பிசகாமல் சொல்வது என்பது சாத்தியமே என்கிறார்கள். குறி சொல்லுதல் அல்லது இறைவாக்கு உரைத்தல் என்பதாக உங்கள் சிந்தனை அலை மோதவேண்டாம். அறிவியல் ரீதியாக இப்படி ஒருவர் நினைப்பதை, இதைச் செய்யவேண்டும் என்று மனதளவில் எண்ணுவதைக்கூட சொல்வது சாத்தியம் என்கின்றனர் நரம்பியல் அறிவியலாளர்கள்.

 


உலக அளவில் முன்னணி நரம்பியல் அறிவியலாளர்கள் சிலர் இணைந்து இப்படி ஒரு மனிதரின் மூளைக்குள்ளாக நுழைந்து அவர் என்ன நினைக்கிறார் என்பதை அறிந்துகொள்ளக்கூடிய தொழில்நுட்பத்தை உருவாக்கியுள்ளார்களாம். ஒரு மனிதர் ஒரு செயலைச் செய்வதற்கு முன்பாகவே அச்செயல் பற்றிய அவரது எண்ணத்தை அறியக்கூடிய இந்த ஆய்வு மனிதர்களின் மனதை அல்லது எண்ணங்களை அறியும் அறிவியல் ரீதியான முயற்சிகளில் ஒரு முக்கிய முன்னேற்றம், ஒரு பிரச்சனைக்குரிய முன்னேற்றம் என்று கூறுகின்றனர். எதிர்காலத்தில் இந்த தொழில்நுட்பம் எப்படியான பயன்பாட்ட்ற்கு உதவப்போகிறது என்பதில் சில நன்னெறி சார், தார்மீக சிக்கல்கள் எழுகின்றன. ஒருவரது எண்ணத்தை மற்றவர் அறிந்துகொள்வது எந்த விதத்தில் அவரது தனிப்பட்ட உரிமையை பாதிக்கும் என்பதும், இப்படியான தொழில்நுட்பம் அடிப்படை தனிமனிதச் சுதந்திரத்தை கேள்விக்குறியாக்கும் என்பதுதான் இந்த நன்னெறிசார் குழப்பம்.
மனிதர்கள் சிந்திக்கும் போது எத்தகைய மாற்றங்கள் மூளையில் ஏற்படுகின்றன என்பதை அறிய உயர் நிலை வரிவியை ஆங்கிலத்தில் ஸ்கேனர் என்று சொல்வார்களே, அக்கருவியை பயன்படுத்தினர். அர்த்தமுள்ள ஒரு சிந்தனையாக மாற்றம்பெறுவதற்குள் மனிதர்களின் மூளையில் ஏற்படும் மாற்றங்கள், செயல்பாடுகளின் பாங்கை கண்டறிந்து, அதன் மூலம் இப்படியான மூளை செயல்பாடுகளின் பாங்கு அம்மனிதரின் இவ்வாறான நடவடிக்கை அல்லது செயலோடு தொடர்புடையது என்பதை அறிவியலர்கள் கண்டறிய முடிகிறது.

1 2 3