• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
திபெத்தில் வரி வசூலிப்பு
  2013-01-21 15:21:34  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   
2012ஆம் ஆண்டு திபெத்தின் வரி வசூலிப்புத் தொகை பெரிதும் அதிகரித்து, ஆயிரத்து 535 கோடியே 59 இலட்சத்து 50 ஆயிரம் யுவானை எட்டியுள்ளது. ஆண்டு அதிகரிப்பு விகிதம் 58.9 விழுக்காடாகும். அண்மையில் திபெத் தன்னாட்சிப் பிரதேசத்தின் அரசு வரி பணியகத்திலிருந்து கிடைத்த செய்தி இவ்வாறு கூறியது.
கடந்த சில ஆண்டுகளாக, திபெத்தின் வேகமான பொருளாதார வளர்ச்சியுடன் அதன் வரி வசூலிப்புத் தொகையும் விரைவாக அதிகரித்து வருகின்றது. 2006ஆம் ஆண்டு முதல் இது ஆண்டுக்கு சராசரியாக 37.4 விழுக்காடு என்ற வேகத்துடன் அதிகரித்து வருகிறது. திபெத்தின் பொரவளாதார வளர்ச்சிக்கும் சமூக அமைதிக்கும் இது மாபெரும் பங்காற்றியுள்ளது.
தவிர 11வது ஐந்தாண்டு திட்டக்காலத்தில் அதாவது 2006ஆம் ஆண்டு முதல் 2010ஆம் ஆண்டுவரை, திபெத்தில் தனியார் தொழில் நிறுவனங்கள் வழங்கிய வரித்தொகை முதன்முதலாக அரசுச் சார் தொழில் நிறுவனங்களைத் தாண்டத் துவங்கியது குறிப்பிடத்தக்கது.
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• ஆப்கானிஸ்தான் தேசிய அமைதி போக்கு
• ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்து பிரிட்டன் விலகுவது பற்றிய தீர்மானம்
• சியோல் நகரில் தாட் பரவலை எதிர்க்கும் பேரணி நடைபெற்றது
• உலக வறுமை ஒழிப்பு பற்றிய கருத்தரங்கு
• ஐ.நா தலைமைச் செயலாளர் அன்டோனியோ குத்ரெஸுடனான சந்திப்பு
• அமெரிக்க வெளியுறவு அமைச்சருடனான சிந்திப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய அமெரிக்காவின் கருத்து
• சீனப் பொருளாதார அமைப்பு முறை சீர்திருத்தத்தின் முக்கிய அம்சங்கள்
• சிரியா மீதான இராணுவ தாக்குதலில் பிரிட்டன் கலந்து கொள்ளும் வாய்ப்புள்ளது
• சீனாவில் ஊழல் ஒழிப்புப் பணி
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040