• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
பிரிக்ஸ் நாடுகளின் பாதுகாப்பு விவகாரத்துக்கான உயர் நிலை பிரதிநிதிகள் கூட்டம்
  2017-07-28 16:01:07  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

பிரிக்ஸ் நாடுகளின் பாதுகாப்பு விவகாரத்துக்கான உயர் நிலை பிரதிநிதிகளின் 7ஆவது கூட்டம் 28ஆம் நாள் பெய்ஜிங்கில் நடைபெற்றது. சீன அரசவை உறுப்பினர் யாங் ஜியே ச்சி இக்கூட்டத்துக்குத் தலைமை தாங்கினார். தென் ஆப்பிரிக்கா, பிரேசில், ரஷியா, இந்தியா ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த பாதுகாப்பு விவகாரப் பிரதிநிதிகள் இக்கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டனர்.
உலக ஒழுங்கு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு, இணைய மற்றும் எரியாற்றல் பாதுகாப்பு, முக்கிய சர்வதேச மற்றும் பிரதேச பிரச்சினைகள், நாட்டின் பாதுகாப்பு மற்றும் வளர்ச்சி முதலியவை பற்றி இக்கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்பட்டது.

சீன அரசவை உறுப்பினர் யாங் ஜியே ச்சி இக்கூட்டத்தில் உரை நிகழ்த்துகையில், பிரிக்ஸ் நாடுகள் ஒன்றுக்கொன்று நெடுநோக்கு நம்பிக்கையை அதிகரித்து, பல்வேறு துறைகளிலான எதார்த்த ஒத்துழைப்பை முன்னேற்றி, ஒன்றுபட்டு செயல்பட்டு, முக்கிய சர்வதேச மற்றும் பிரதேச பிரச்சினைகளிலான ஒருங்கிணைப்பை வலுப்படுத்தி, பிரிக்ஸ் நாடுகளுக்கு ஆற்றலையும், விவேகத்தையும் வழங்க வேண்டும் என்று தெரிவித்தார்.

பயங்கரவாத எதிர்ப்பு உள்ளிட்ட உலக மற்றும் பிரதேசப் பாதுகாப்பு தொடர்பான பிரச்சினைகளில், பிரிக்ஸ் நாடுகள் ஒன்றுபட்டு, மேலும் வலுவான பங்காற்ற வேண்டும் என்று இந்தியத் தேசிய பாதுகாப்பு அலோசகர் அஜித் டோவால் இக்கூட்டத்தில் தெரிவித்தார். (மீனா)

உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040