• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
வீழ்ச்சி
  2015-01-08 15:39:18  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   


2014ஆம் ஆண்டு சர்வதேச சுத்திகரிக்கப்பட்ட எண்ணெய் விலை, கோடைக்காலத்தில் உயர் பதிவாகிய பின் வீழ்ச்சி அடைந்தது. ஆண்டின் நடுப்பகுதியில் ஒரு பீப்பாய்க்கு 110 அமெரிக்க டாலரிலிருந்து தற்போதைய 50க்கு மேற்பட்ட அமெரிக்க டாலராக குறைந்த இந்த விலை, கொந்தளிப்பான அலை போல் காணப்படுகிறது. எண்ணெய் விலை குறைவுக்கான காரணம் என்ன? குறைந்து வரும் எண்ணெய் விலையிலிருந்து சீனா நன்மை பெறலாமா? 2015ஆம் ஆண்டு எண்ணெய் விலையில் எந்த மாற்றம் ஏற்படும்? உள்ளிட்ட கேள்விகளோடு, இன்றைய நிகழ்ச்சியைக் கேட்டு ரசியுங்கள்.

கடந்த ஜுன் திங்கள் முதல் சர்வதேச சந்தையில் கச்சா எண்ணெய் விலை குறைந்து வருகிறது. இருப்பினும், நவம்பர் 27ஆம் நாள் நடைபெற்ற எண்ணெய் ஏற்றுமதி நாடுகள் அமைப்பின் அமைச்சர் நிலைக் கூட்டத்தில், கச்சா எண்ணெயின் தின உற்பத்தி அளவு 3 கோடி பீப்பாய்களை நிலைநிறுத்துவதென முடிவு எடுக்கப்பட்டது. இதன் விளைவாக, டிசம்பர் திங்களில் கச்சா எண்ணெய் விலை தொடர்ந்து பெருமளவில் குறைந்து வருகிறது. ரஷியா, வெனிசூலா, மெக்சிகோ உள்ளிட்ட நாடுகளுக்கு இது கெட்ட செய்தி தான். இந்த நாடுகள் குறைவான எண்ணெய் விலையால் கடும் நிதி அழுத்தத்தைச் சந்தித்துக் கொண்டிருக்கின்றன.

ரஷியா முதலில் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. கடந்த சில திங்கள்காலத்தில் ரூபிள் மதிப்பு தொடர்ந்து குறைந்து வருகிறது. எப்போதும் வலிமைமிக்க தோற்றம் அளிக்கும் ரஷிய அரசுத் தலைவர் புதின், 2 ஆண்டுகள் தொடரக்கூடும் பொருளாதார பின்னடைவை ரஷியா எதிர்கொள்ளும் என்பதை ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டியிருக்கிறார். அந்நாட்டின் நிதியமைச்சர் சிலுயனொவ் பேசுகையில்—

"ரூபிள் மாற்று விகிதம் மற்றும் எண்ணெய் விலை தொடர்ந்து தற்போதைய நிலையில் இருந்தால், 2015ஆம் ஆண்டு ரஷியாவுக்கு 50 ஆயிரம் கோடி ரூபிள் இழப்பு ஏற்படும்" என்றார் அவர்.

1 2 3
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அமெரிக்காவின் வர்த்தகக் கொள்கையில் மிக முக்கிய 6 துறைகள்
• இலங்கையில் பயங்கரவாத எதிர்ப்புக் கூட்டம்
• சீனாவின் 2ஆவது விமானங் தாங்கி
• வாங்யீ ஜெர்மனி தலைமையமைச்சருடன் சந்திப்பு
• ஈரான் அணு பிரச்சினைக்கான பன்முக உடன்படிக்கை பற்றிய கூட்டம்
• பட்டுப்பாதை பொருளாதார மண்டல ஒத்துழைப்பு வளர்ச்சி கருத்தரங்கு
• வட கொரிய அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய 3 நாடுகளின் கலந்தாய்வு
• சிலி நாட்டில் சக்தி வாய்ந்த நிலநடுக்கம்
• வட கொரியா மீது புதிய தடை நடவடிக்கை மேற்கொள்வது அமெரிக்காவின் நிலைப்பாடு
• ஆப்கானிலுள்ள அமெரிக்க இராணுவத் தளத்தின் மீது தாக்குதல்
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040