• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
நீர் நகரான ஷோ சிங்
  2017-03-22 11:05:14  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

இன்று உங்களுக்கு அறிமுகப்படுத்துவது, நீர் நகரும், பாலம் நகரும், மது நகருமான ஷோ சிங். ஷோ சிங் நகர், செங்ஜியாங் மாநிலத்தின் மத்திய வடக்கில் அமைந்துள்ளது. பண்டை காலம் தொட்டு இன்று வரை, இந்நகர் 2500 ஆண்டுகள் வரலாறுடையது. பருவகால வானிலையால் ஷோ சிங் நகர் இளஞ்சூடானதும், ஈரமானதுமான தன்மையுடன் உள்ளது.

ஷோ சிங் நகரில், சீனாவின் பல புகழ் பெற்ற கலைஞர்களும் மற்றும் அறிஞர்களின் தாய் மண்ணாகும். எடுத்துக்காட்டாக, சீனாவின் தலைமை அமைச்சர் சோ என் லாயின் சொந்த ஊர் ஷோ சின் ஆகும். அவரின் குடும்பக் கட்டிடத்தின் அடிப்படையில், ஷோ சிங் சோ என் லாய் நினைவுக் காட்சியகம் நிறுவப்பட்டுள்ளது. இந்நினைவுக் காட்சியகம், ஜிங் மற்றும் மிங் வம்சக் காலப் பாணியுடையது. அன்பான தலைமை அமைச்சர் சோ என் லாயை நினைவுக் கூர, சீனாவின் பல்வேறு இடங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் இங்கு வருவர்.

சீனாவின் புகழ் பெற்ற இலக்கிய மேதையும் சிந்தனையாளருமான லூ சிவேன், ஷோ சிங் நகரைச் சேர்ந்தவராவார். அவரைத் தெரியாதவர் சீனாவில் இல்லை என்று கூறினால் மிகையாகாது. அவரின் திசை தான், சீனாவின் புதிய பண்பாட்டுத் திசை என்று அரசுத் தலைவர் மா-சே தூங் ஒரு முறை வெகுவாகப் பாராட்டினார்.

1 2 3 4
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040