• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
சீனாவின் புதிய எரியாற்றல் தொழில் துறை வளர்ச்சி
  2013-07-22 10:23:50  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

உலகப் பொருளாதாரம் மெதுவாக மீட்சியடைந்து வருகிறது. சுற்றுச்சூழல் பிரச்சினை நாளுக்கு நாள் அதிகமாகி வருகிறது. புதிய எரியாற்றல், புதிதாக வளரும் தொழில் துறையாக, உலகின் பல்வேறு நாடுகளின் ஆர்வத்தை ஈர்த்துள்ளது. தற்போது, சீனாவின் புதிய எரியாற்றல் தொழிலின் வளர்ச்சி, விநியோகத்துக்கும் தேவைக்குமிடையிலான சமனற்ற நிலைமை, வர்த்தகச் சர்ச்சை, வரையறை குறைவு முதலிய பிரச்சினைகளை எதிர்நோக்கி வருகிறது. எரியாற்றல் உற்பத்தி, நுகர்வு சீர்திருத்தம் ஆகியவற்றை விரைவுப்படுத்தினால் தான், அழகான சீனக் கனவை நனவாக்க முடியும் என்று 7வது சீன புதிய எரியாற்றல் உயர்நிலை கருத்தரங்கில் கலந்து கொண்டோர் தெரிவித்தனர்.

பொருளாதாரமும், எரியாற்றலும் இரட்டையர் போல இருக்கின்றனர். தற்போது நிலக்கரியை முக்கியமாகக் கொண்ட சீன எரியாற்றல் கட்டமைப்பு, சுற்றுச்சூழலுக்கு வன்மையான நிர்ப்பந்தத்தை விளைவித்து வருகிறது என்று சீனத் தேசிய புதுப்பிக்கவல்ல எரியாற்றல் மையத்தின் இயக்குநர் WangZhongYing குறிப்பிட்டார். அவர் கூறியதாவது

"எரியாற்றல், குறிப்பாகப் புதைபடிவ எரியாற்றல் பயன்படுத்தப்படும்போது, அனல் வேதியியல் மூலம் எமக்குத் தேவையான ஆற்றல் உருவாகிறது. பொருளாதார மதிப்பு வாய்ந்த, பயன்படுத்தக் கூடிய ஆற்றல், 14 விழுக்காடு மட்டும் தான். 86விழுக்காடு ஆற்றல், கழிவு வாயு, கழிவு நீர், தூசி, கன உலோகம் முதலிய வடிவங்களில் வெளியேறி விடுகிறது. சீன நிலக்கரி நுகர்வு அளவு, எரியாற்றல் கட்டமைப்பில் 66 விழுக்காட்டைத் தாண்டுகிறது."என்று தெரிவித்தார்.

1 2 3 4
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040