• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
சீனாவின் புதிய எரியாற்றல் தொழில் துறை வளர்ச்சி
  2013-07-22 10:23:50  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

இணக்கமான வளர்ச்சி, சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு ஆகிய பிரச்சினைகளை, தற்போதைய சமூகம் எதிர்நோக்கி வருகிறது. அவற்றைச் சமாளிப்பதற்கு, புதுப்பிக்கவல்ல எரியாற்றல் தீர்வு வழங்குகிறது. ஆனால் தற்போது உலகளவில் விரைவாக வளரும் புதுப்பிக்கவல்ல எரியாற்றல் அளவு, குறைவு. உலகின் மொத்த எரியாற்றல் நுகர்வில் 10 முதல் 20 விழுக்காடு வரையான பங்கு மட்டும் அது வகிக்கிறது. அடுத்து புதுப்பிக்கவல்ல எரியாற்றலை எப்படி ஆராய்ந்து பயன்படுத்துவது என்பது, பல்வேறு நாடுகளுக்கும் தீர்க்கப்பட வேண்டிய பிரச்சினையாகும். புதிய எரியாற்றலில் சீனா செய்த முதலீடு, முன்னணியில் இருக்கிறது என்று அனைத்து சீனத் தொழிற்துறை மற்றும் வணிகத் துறை சம்மேளனத்தின் துணைத் தலைவர் LiHeJun தெரிவித்தார். அவர் கூறியதாவது

"2012ஆம் ஆண்டு காற்று மின்சாரம், சூரிய வெப்ப ஆற்றல் மின்சாரம், உயிரின ஆற்றல், ஒளி வெப்பம், புவி வெப்பம் முதலியவை உள்ளிட்ட புது எரியாற்றலில், சீனா மொத்தமாக 23 ஆயிரம் கோடி யுவானை முதலீடு செய்துள்ளது. புதிதாக வளரும் பொருளாதாரத் தொழில் துறையை வளர்ப்பது, எரியாற்றல் கட்டமைப்பைச் சரிப்படுத்துவது முதலியவற்றுக்கு புது எரியாற்றல் முக்கிய பங்காற்றுகிறது. எனவே பல்வேறு நாடுகளின் பொருளாதார வளர்ச்சியில் அதன் தலைமை தகுதி மாறாது. பாரம்பரிய எரியாற்றலுக்குப் பதில் புதுப்பிக்கவல்ல எரியாற்றல் வளர்ந்து வரும்."என்று LiHeJun கூறினார்.

இருப்பினும் விநியோக சமமின்மை, வர்த்தகச் சர்ச்சை, தொழில் துறையில் வரையறை குறைவு முதலிய பிரச்சினைகள், சீனப் புதிய எரியாற்றல் தொழில் துறை வளர்ச்சிப் போக்கில் இருந்து வருகின்றன. சூரிய மின்னாற்றல் துறையைக் கொண்டு எடுத்துக்காட்டாகக் கூறலாம். கடந்த ஆண்டில் சீன சூரிய மின்னாற்றல் உற்பத்தி பொருட்கள் மீது, பெருமளவில் விற்பதற்கு மற்றும் சலுகைக்கு எதிரான வரி வசூலிப்பு புலனாய்வுகளை ஐரோப்பிய ஒன்றியம் மேற்கொண்டுள்ளது. இவ்வாண்டு ஜுன் 6ஆம் நாள் முதல் சீனாவில் உற்பத்தி செய்த படிக சிலிக்கன், மின்கலன் முதலியவற்றுக்கு 11.8விழுக்காடு தற்காலிக வரி வசூலிப்பு மேற்கொள்ள, ஐரோப்பிய ஒன்றியம் தீர்மானித்துள்ளது.

1 2 3 4
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040