• முந்தைய வடிவம்• எழுத்துரு
Web tamil.cri.cn 
நானும் சீன வானொலியும்
  2013-06-19 18:00:29  cri எழுத்தின் அளவு:  A A A   

சீன வானொலி தமிழ் ஒலிபரப்பின் பொன்விழா ஆண்டை முன்னிட்டு, கட்டுரைப் போட்டி அறிவிக்கப்பட்டதும் நான் திக்குமுக்காடிப் போனேன். காரணம், சீன வானொலியுடனான என்னுடைய கடந்த காலத் தொடர்புகளில் அல்லது அனுபவங்களில் எதை எழுதுவது, எதை விடுவது? மனதுள் பல்வேறு எண்ணங்கள் அலைஅலையாக எழுந்தாலும், சிலவற்றை நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்புகின்றேன்.

என்னுடைய பட்டப் படிப்பின்போது, 1981-ஆம் ஆண்டு, சக மாணவர் ஒருவர் வைத்திருந்த, 'கல்கண்டு' என்னும் வார இதழில், தமிழ் மொழியில் எந்தெந்த நாடுகள் சிற்றலை வழியாக வானொலிச் சேவைகளை ஒலிபரப்பி வருகின்றன என்ற பட்டியல் அதில் இடம்பெற்றிருந்தது. அப்பட்டியலில், சீன வானொலியின் பெயரும் காணப்பட்டது.

கல்லூரிப் படிப்பின்போது, வானொலி நிகழ்ச்சிகளைக் கேட்கும் வாய்ப்பு ஏதுமில்லை. ஒவ்வொரு தேர்விலும், வகுப்பின் முதல் மாணவனாகத் திகழ்ந்த என் கவனமெல்லாம் படிப்பிலேயே இருந்தது. மேலும், விடுதி மாணவனாக இருந்த என்னிடம் அப்போது சிற்றலை வானொலியை வைத்துக் கொள்ள வாய்ப்பே இல்லை. 1982-ஆம் ஆண்டு இயற்பியலில் இளமறிவியல் பட்டம் பெற்றபின், வீட்டிற்குத் திரும்பிய நான், உள்ளூர் வானொலிகளுக்குக் கடிதம் எழுதத் தொடங்கினேன். 1982-முதல் 1985 வரை, என்னுடைய பெயர் இடம்பெறாத வானொலி எதுவுமே கிடையாது. சென்னை, சென்னை விவிதபாரதி, திருச்சி, திருச்சி விவிதபாரதி, புதுச்சேரி, திருநெல்வேலி, கோயம்புத்தூர் என அனைத்து உள்ளூர் வானொலிகளுக்கும் நூற்றுக்கணக்கான கடிதங்களை எழுதினேன்.

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12
உங்கள் கருத்தை பதிவு செய்ய
கடைசிச் செய்தி
• அபா நிலநடுக்கத்துக்கான மீட்புதவிப் பணி பற்றி ஷிச்சின்பிங் முக்கிய கட்டளை
• செங்து-காட்மாண்டு விமானப் பறத்தல் திறந்து வைக்கப்பட்டுள்ளது
• சீனாவின் அபாவில் நிலநடுக்கம் 9 உயிரிழப்பு
• கொரிய தீபகற்ப அணு ஆயுதப் பிரச்சினை பற்றிய வட கொரியாவின் கருத்து
• பிலிப்பைன்ஸ் அரசுத் தலைவருக்கான ஷி ச்சின்பிங்கின் வாழ்த்து செய்தி
• இந்தியா 319 முறை போர் நிறுத்து உடன்படிக்கையை அத்துமீறியது:பாகிஸ்தானின் குற்றச்சாட்டு
• சீன உள்மங்கோலிய தன்னாட்சிப் பிரதேசம் நிறுவப்பட்ட 70ஆம் ஆண்டு நிறைவு கொண்டாட்ட கண்காட்சி
• ஈரான்:கொரிய தீபகற்ப பிரச்சினையைப் பேச்சுவார்த்தை மூலம் தீர்க்க வேண்டும்
• திபெத்தில் கண்புறை நோயாளிகளுக்கு இலவச சிகிச்சை
• ஈரான் ஏவுகணைத் திட்டம் ஐ.நா 2231ஆம் தீர்மானத்தை மீறாது
© China Radio International.CRI. All Rights Reserved.
16A Shijingshan Road, Beijing, China. 100040